สผ. ร่วมประชุมโครงการขับเคลื่อนกลไกทางเศรษฐศาสตร์ และมาตรการจูงใจในการอนุรักษ์นกน้ำอพยพ และใช้ประโยชน์ถิ่นที่อยู่อาศัยของนกน้ำอพยพอย่างยั่งยืนในพื้นที่เครือข่ายนกน้ำอพยพปากแม่น้ำกระบี่ จังหวัดกระบี่
เมื่อวันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2567 นางสาวจิตตินันท์ เรืองวีรยุทธ ผู้อำนวยการกองจัดการความหลากหลายทางชีวภาพ ลงพื้นที่ จังหวัดกระบี่ เปิดตัวโครงการฯ โดยได้รับเกียรติจากนายสมปราชญ์ ปราบสงคราม รองผู้ว่าราชการจังหวัดกระบี่ เป็นประธานการประชุม เพื่อหารือกรอบแนวคิดและรับฟังข้อคิดเห็น/ข้อเสนอแนะต่อการดำเนินโครงการฯ ให้สอดคล้องกับบริบทความต้องการและความพร้อมของพื้นที่ โดยมีผู้แทนจากหน่วยงานภาครัฐ ประชาชนในพื้นที่ และองค์กรพัฒนาเอกชน ร่วมแลกเปลี่ยนประสบการณ์ ให้ข้อคิดเห็นและข้อเสนอแนะ เข้าร่วมประมาณ 50 คน
![นางสาวจิตตินันท์ เรืองวีรยุทธ ผู้อำนวยการกองจัดการความหลากหลายทางชีวภาพ นางสาวจิตตินันท์ เรืองวีรยุทธ ผู้อำนวยการกองจัดการความหลากหลายทางชีวภาพ](https://www.onep.go.th/wp-content/uploads/2024/02/news-20240212-9a.jpg)
![นายสมปราชญ์ ปราบสงคราม รองผู้ว่าราชการจังหวัดกระบี่ นายสมปราชญ์ ปราบสงคราม รองผู้ว่าราชการจังหวัดกระบี่](https://www.onep.go.th/wp-content/uploads/2024/02/news-20240212-9b.jpg)
![ภาพรวมของการประชุมในครั้งนี้ โดยมีโครงการขับเคลื่อนกลไกทางเศรษฐศาสตร์ และมาตรการจูงใจในการอนุรักษ์นกน้ำ ภาพรวมของการประชุมในครั้งนี้ โดยมีโครงการขับเคลื่อนกลไกทางเศรษฐศาสตร์ และมาตรการจูงใจในการอนุรักษ์นกน้ำ](https://www.onep.go.th/wp-content/uploads/2024/02/news-20240212-9c.jpg)
![นางสาวจิตตินันท์ เรืองวีรยุทธ ผู้อำนวยการกองจัดการความหลากหลายทางชีวภาพ และรองผู้ว่าราชการจังหวัดกระบี่ ผู้แทนกองจัดการความหลากหลายทางชีวภาพ ถ่ายภาพร่วมกัน นางสาวจิตตินันท์ เรืองวีรยุทธ ผู้อำนวยการกองจัดการความหลากหลายทางชีวภาพ และรองผู้ว่าราชการจังหวัดกระบี่ ผู้แทนกองจัดการความหลากหลายทางชีวภาพ ถ่ายภาพร่วมกัน](https://www.onep.go.th/wp-content/uploads/2024/02/news-20240212-9d.jpg)
จัดทำและเผยแพร่โดย
กลุ่มงานอำนวยการและประชาสัมพันธ์สำนักงานนโยบายและแผนทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม (สผ.)