รองเลขาธิการ สผ. เข้าร่วมการประชุมคณะอนุกรรมการ พิจารณาโครงการและกิจกรรมลดก๊าซเรือนกระจก ครั้งที่ 8/2566
วันที่ 27 พฤศจิกายน 2566 เวลา 13.30 น. นายจิรวัฒน์ ระติสุนทร รองเลขาธิการสำนักงานนโยบายและแผนทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม (สผ.) เข้าร่วมการประชุมคณะอนุกรรมการพิจารณาโครงการและกิจกรรมลดก๊าซเรือนกระจก ครั้งที่ 8/2566 ผ่านระบบอิเล็กทรอนิกส์ (โปรแกรม ZOOM) โดยมีนายวิจารย์ สิมาฉายา เป็นประธานอนุกรรมการฯ ที่ประชุมได้มีการพิจารณาการขึ้นทะเบียนโครงการ Standard T-VER การขึ้นทะเบียนเพื่อต่ออายุโครงการ Standard T-VER พิจารณารับรองปริมาณก๊าซเรือนกระจกที่ลดได้/กักเก็บได้ การรับรองปริมาณก๊าซเรือนกระจกจากการดำเนินโครงการ Standard T-VER การรับรองปริมาณก๊าซเรือนกระจกจากการดำเนินโครงการ LESS การพิจารณาค่าอ้างอิงมาตรฐานระเบียบวิธีลดก๊าซเรือนกระจก และหลักเกณฑ์ การปรับปรุงระเบียบวิธีลดก๊าซเรือนกระจกภาคสมัครใจ สำหรับโครงการ Standard T-VER และการปรับปรุงวิธีการคำนวณปริมาณก๊าซเรือนกระจกที่ลดได้สำหรับโครงการ LESS
![นายจิรวัฒน์ ระติสุนทร รองเลขาธิการสำนักงานนโยบายและแผนทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม นายจิรวัฒน์ ระติสุนทร รองเลขาธิการสำนักงานนโยบายและแผนทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม](https://www.onep.go.th/wp-content/uploads/2023/11/news-20231127-10a-1.jpg)
![นายวิจารย์ สิมาฉายา นายวิจารย์ สิมาฉายา](https://www.onep.go.th/wp-content/uploads/2023/11/news-20231127-10b-1.jpg)
![องค์การบริหารจัดการก๊าซเรือนกระจก TGO องค์การบริหารจัดการก๊าซเรือนกระจก TGO](https://www.onep.go.th/wp-content/uploads/2023/11/news-20231127-10c-1.jpg)
จัดทำและเผยแพร่โดย
กลุ่มงานอำนวยการและประชาสัมพันธ์ สำนักงานนโยบายและแผนทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม (สผ.)